วันที่ 1 มิถุนายน 2560 อำเภอละงู จัดประชุมเชิงปฏิบัติการกระบวนการโรงเรียนปลอดลูกน้ำยุงลาย โดยมี นายแพทย์ปวิตร วนิชชานนท์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลละงู เป็นประธาน คุณเสรี พงศ์นฤเดช สาธารณสุขอำเภอละงู กล่าวรายงาน ณ ห้องประชุมพฤกษชาติ โรงพยาบาลละงู กลุ่มเป้าหมายโรงเรียนและศูนย์พัฒนาเด็กเล็กในอำเภอละงู จำนวน 82 โรง
ประชุมเชิงปฏิบัติการกระบวนการโรงเรียนปลอดลูกน้ำยุงลาย
![](https://www.languhospital.com/wp-content/uploads/2017/06/S__29835279-COLLAGE.jpg)